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Tanga 
27 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya 
uteuzi wa viongozi na kumpangia kituo cha kazi Balozi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa 
na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, uteuzi na kupangiwa kituo ni kama 
ifuatavyo:- 
 

(i) Dkt. Fred Matola Msemwa ameteuliwa kuwa Katibu Mtendaji wa Tume ya Taifa 
ya Mipango. Kabla ya uteuzi huu, Dkt. Msemwa alikuwa Afisa Mtendaji Mkuu 
wa Watumishi Housing Investments (WHI); 

 

(ii) Prof. Philipo Lonati Sanga ameteuliwa kuwa Mkuu wa Taasisi ya Elimu ya Watu 
Wazima (TEWW). Kabla ya uteuzi huu, Prof. Sanga alikuwa Mhadhiri 
Mwandamizi katika Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima. 

 
Prof. Sanga anachukua nafasi ya Prof. Michael Ngumbi ambaye amemaliza muda 
wake; na 

 

(iii) Balozi Susan Salome Kaganda amepangiwa kuwa Balozi wa Tanzania nchini 
Zimbabwe.   

 
Uapisho wa Katibu Mtendaji wa Tume ya Taifa ya Mipango utafanyika kwa tarehe 
itakayopangwa baadaye. 
 

 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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